Top 3 kỹ thuật chơi xì tố hiệu quả nhất.

Thảo luận trong 'Cách chơi XÌ Tố' bắt đầu bởi kientran, 17/3/18.

1. kientran

kientran New Member

Xì tố là game bài chiến thuật mà ở đó yếu tố may mắn chỉ chiếm một phần trăm rất nhỏ. Nếu trong quá trình chơi, bạn không chịu học hỏi để nâng cao trình độ chơi của mình, chắc chắn bạn sẽ phải mất rất nhiều tiền cho trò chơi này. Dưới đây là top 3 kỹ thuật chơi xì tố mà Poker Việt Nam đã tổng hợp lại, giúp bạn nâng cao trình độ chơi cho mình.

1. Lấy mạnh chọi yếu

Đây là chiến lược an toàn nhất mà bạn có thể gặp, khi bạn có bài mạnh và đối thủ có bài thấp. Gặp trường hợp này, đa phần các bạn sẽ giành chiến thắng nhưng để tối ưu hóa lượng tiền thu được thì bạn phải có chiến lược. Bạn có thể cố ý đặt mức cược nhỏ, từ từ thêm cược để dụ dỗ đối thủ. Nếu bạn đặt mức cược quá lớn ngay từ đầu, có thể đối thủ của bạn sẽ bỏ bài luôn và bạn sẽ không thu thêm được lợi nhuận gì. Đây là một thủ pháp lừa dạt mà người chơi game Xì tố hay dùng. Hãy sử dụng nó một cách khéo léo.

2. Lấy mạnh chọi mạnh

Từ việc nhìn các quân bài của đối thủ để ngửa thì bạn có thể biết được bài của đối thủ có mạnh hay không. Nếu bài của bạn cũng mạnh mà bạn có thể nhận thấy bài của mình còn mạnh hơn thì hãy mạnh dạn cược và theo cược. Nếu bạn liều cược lớn thì lợi nhuận thu về còn cao hơn nữa.

Ví dụ bạn đang giữ bài "K7KK8" (Quân K để úp) và đối thủ có bài "?AQQ9". Bài bạn khá mạnh khi có 3 quân KKK, bài đối thủ có thể có 2 đôi hoặc 3 quân Q hoặc chỉ là 2 quân Q, cũng khá mạnh. Nếu đối thủ thể hiện ra bài mạnh thì bạn hãy cứ mạnh dạn cược và tố thôi.

Tuy nhiên, bạn phải cẩn thận nếu bài đối thủ có thể có bài mạnh hơn mình. Lúc này bạn có thể sẽ bị mất tất cả nếu chơi liều. Do đó, hãy thật tỉnh táo khi chơi game Xì tố nhé.

3. Lấy yếu chọi mạnh

Khi chơi game Xì tố, nếu bạn có bài mạnh thì sẽ rất có lợi. Tuy nhiên, nếu các quân bài trên tay bạn thấp và khả năng chiến thắng không cao thì sao? Bỏ bài hết ư?
    Nếu bài bạn thật sự yếu và không thể lừa đối thủ là mình có bài mạnh thì hãy bỏ bài ngay lập tức. Ví dụ đối thủ giữ "?KK910", bạn giữ "7Q78J". Với bài này thì bạn hãy bỏ bài luôn để tránh mất thêm tiền vào pot.

Tuy nhiên, nếu bài bạn có thể khiến đối phương tưởng rằng mình có bài mạnh thì bạn có thể tố thật mạnh mẽ để khiến đối thủ bỏ bài. Bạn cần giữ vững tâm lý của mình, không để lộ bất cứ một sơ hở nào hết, chậm mà chắc trong từng bước đi, đặt cược lớn lên để đối thủ “gườm gườm” và thậm chí là rút lui khỏi vòng chơi, vậy là bạn đã thành công rồi.

Có những lúc kĩ thuật này không thành công vì bạn gặp đối thủ quá “cứng”, lúc đó thì nên biết lựa thời cơ để úp bài nếu bài của mình yếu quá, thà mất nhỏ trong lượt cược còn hơn là cứ theo mãi và rồi “cháy túi”.

Chỉnh sửa cuối: 19/3/18
  2. Stevenpham21

Stevenpham21 New Member

3. Minh Hoàng

Minh Hoàng Cơ thủ

lấy yếu chọi mạnh là kĩ thuật rất khó trong chơi xì tố bởi vì mình ở thế yếu nên gặp đối thủ quá cứng thì ngỏm.

4. Linh Chi Bui

Linh Chi Bui Cơ thủ

3 chiến thuật này đều cần thiết trong cách chơi bài xì tố. Bài viết hữu ích.

5. pokerstarstb

pokerstarstb Cơ thủ

Lấy mạnh chọi yếu là chiến lược an toàn nhất trong game bài xì tố, khi bạn có bài mạnh và đối thủ có bài thấp, nhưng phải chiến lược mới tối ưu được lượng tiền thu về.