Cách chơi bài poker: Đối mặt 1 vs 1 , không có vị trí, không có gì trong tay

Thảo luận trong 'Luật chơi poker' bắt đầu bởi Anchi, 5/12/19.

1. Anchi

Anchi Cơ thủ

Cách chơi bài poker: Đối mặt 1 vs 1 , không có vị trí, không có gì trong tay
    Vì vậy, hãy nói với bạn rằng bạn đang ngồi trong big blind với một hand như 99 và call một raise từ vị trí ban đầu. Flop xuất hiện A ♥ -T -9 và bạn đang ở ngoài vị trí với một hand lớn, nhưng không có lead trên một board khó chịu.

Tin tốt là bạn có thể check ngay tại đây mà không dấy lên sự nghi ngờ từ đối thủ như khi bạn check khi có lead. Hãy nhớ rằng khi bạn check lead sẽ làm cho nhiều đối thủ hửi thấy mùi không ổn trong pot này, vì thế bạn sẽ bỏ lead và check-raise chỉ khi bạn tin rằng đối thủ của mình sẽ bet. Khi bạn không có lead, việc bạn check đến người raise là một việc hết sức bình thường và đối thủ sẽ thường tự động c-bet ở đây, thiết lập cơ hội của bạn để check-raise trong một board khó chơi.

Vì vậy, trừ khi đối thủ của bạn là người chơi thụ động nhất, check đến người raise là hành động tự nhiên và là chiến lược tốt nhất. Bạn đang kể một câu chuyện hoàn toàn tự nhiên và có tính logic là check đến người raise, hãy tiếp tục kể nó. Check, check, check trên flop căng mắt đợi đối thủ bet và raise ở đây.

Textured Board, Multi-Way Pot

Khi bạn bắt đầu xem xét các multi-way pot, bạn đã nghĩ rằng vấn đề của bạn sẽ trở nên phức tạp hơn do có nhiều draw khác nhau có thể chống lại bạn. Trong thực tế, điều này là đúng. Hãy nhớ rằng, bạn có hand tốt nhất bây giờ. Và bạn đang tìm cách raise để hạn chế các quyết định về thẻ tiếp theo. Trong một multi-way pot, cơ hội để raise sẽ phong phú hơn, bởi vì cơ hội tăng lên sẽ có người bet cho bạn. Khi bạn có hand tốt nhất, bạn muốn bet đủ lớn để đảm bảo rằng bất kỳ draw nào đều sai giá cả, và để giảm thiểu các quyết định khó khăn của bạn tại turn.

Bạn có đang tự hỏi không, tại sao tôi lại rất sợ những quyết định khó khăn? Rốt cuộc, những người chơi bài poker hàng đầu nên rất giỏi trong việc đưa ra những quyết định khó khăn? Tại sao chúng ta nên né tránh?

Ở đây, sự thật là: Những quyết định là khó khăn. Tôi không quan tâm đến việc bạn là một người chơi giỏi như thế nào, khi bạn phải đối mặt với việc ra quyết định khó khăn, bạn sẽ phạm sai lầm. Bạn có thể fold best hand. Bạn sẽ trả cho made hand (Một hand không làm thành một draw đươc. Ví dụ, 22 là một made hand bởi vì không có draw cho một đôi. Giữ 2-3 trên board A-4-5 là một made straight). Tại sao phải tự mở ra cho mình những sai lầm nếu bạn không cần phải thế?

Để Trở thành một người chơi tuyệt vời không có nghĩa là bạn cần phải làm chủ hết các tình huống khó khăn. Mà nó có nghĩa là bạn sẽ thao túng mọi thứ để những tình huống khó khăn không xảy ra.

Big Hand, Multi-Way, In Position, With the Lead, Textured Board

Cùng hand 99, cùng một flop khó chịu là :1co: :10bich: :9bich: . Bạn raise một limp pre-flop và cả hai blind cộng với người limp ban đầu call. Bây giờ bạn đang trong multi-way pot, ở vị trí, với lead.

Rõ ràng, kết quả tốt nhất ở đây là ai đó có hand đủ tốt để lead đến bạn. Sau đó, bạn có thể raise và bảo vệ hand của mình. Bạn chỉ đang tìm cách chơi nhanh ở đây.

12.4 anh 01.png
    Tuy nhiên, nếu có nhiều bet và raise trước mặt bạn trên flop, ai đó có thể đang giữ một hand rất lớn ở đây. Rõ ràng, nếu những người chơi sẵn sàng call những đợt raise lớn trước mặt bạn, bạn nên dừng lại để xem xét liệu hand của bạn có tốt không, có to như nó có vẻ không. Sức mạnh của hand của bạn chỉ tương đối với sức mạnh mà bạn đọc được trong hand đối thủ của mình. Vì vậy, nếu bạn ở phía dưới của phạm vi của các hand lớn, bất cứ nơi nào từ bottom set đến top two pair, xem xét rằng khi có quá nhiều hành động xảy ra trước mặt mình, bạn thực sự có thể phải fold. Điều đó nói rằng, hầu hết thời gian bạn tìm kiếm để raise bet trước mặt bạn và nó làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn nhiều nếu đối thủ của bạn có monster hand khác tốt hơn. Nói chung, sau đó, bạn sẽ luôn raise lớn ở đây khi những bet này đến bạn.

Thật không may cho bạn, mọi người có xu hướng check đến người raise. Giả sử họ đang check đến bạn. Bet với tỷ lệ cược bằng nửa đến ba phần tư pot như bình thường, sau đó bắt chéo ngón tay của bạn và hy vọng ai đó đủ tốt để check-raise bạn. Nếu ai đó làm như vậy, bạn đang trúng xổ số và có thể reraise lại anh ta. Điều đó sẽ kết thúc hand ngay tại đó, hoặc bằng cách ép đối thủ fold hoặc nhận tất cả tiền trong pot. Nếu bạn thấy có nhiều người call trong pot tại flop khi đến bạn thì là tín hiệu cảnh báo rằng có ai đó draw ở đây.

Vì vậy, trong một multi-way pot, không đổ tất cả chip của bạn vào turn khi board textured trở thành mối nguy hiểm chết người khi mà nó hoàn thành trên turn. Nhưng nếu một lá bài không nguy hiểm hit trên turn, bet nếu mọi người check đến bạn và raise nếu có ai đó lead ra.

Đặc biệt là trong multi-way pot, chơi flop nhanh như đối thủ của bạn sẽ cho phép. Không chơi chậm. Cố gắng tỏ ra khôn lỏi sẽ chỉ làm bạn có khả năng thua hết chip.

Chỉnh sửa cuối: 5/12/19
  2. Anchi

Anchi Cơ thủ

Big Hand, Multi-Way, In Position, Without the Lead, Textured Board

Khi bạn không có lead trong vị trí trên bàn, mọi thứ thường dễ dàng hơn. Sẽ có nhiều khả năng có người lead bet ở trước bạn. Chắc chắn, nếu điều đó xảy ra, bạn có thể chơi hand nhanh và raise ngay tại đó. Nếu mọi người check đến bạn, hy vọng họ sẽ cố gắng lừa phỉnh bạn bet để check-raise ở đây, đây là kịch bản như mơ của bạn. Nếu bất cứ ai bet vào bạn, hãy chắc chắn rằng bạn sẽ raise, all in luôn nếu chip của bạn cho phép và hoàn thành mọi quyết định ngay tại đó. Hãy nhớ rằng, nếu bạn nhận được nhiều người call đến mình thì nên để ý đến các draw có thể chống lại bạn, vì vậy hãy chơi tất cả các thẻ giúp cho draw hoàn thành tại turn với sự thận trọng lớn.

Big Hand, Multi-Way, Out of Position, With or Without the Lead, Textured Board

Khi bạn rời khỏi vị trí trên một hand như thế này, bạn sẽ tìm cách check-raise, thường đây là một hành động kết thúc ván bài, và bạn chắc chắn sẽ tìm cách kết thúc hành động trên board rất là kinh khủng như :1bich: :10tep: :9bich: .

12.4 anh 02.png
    Nếu bạn có một hand thực sự mạnh mẽ, bạn không nên để tâm vào việc kiếm tiền trên flop. Nếu bạn không phải là pre-flop raiser, bạn có thể check như thường lệ; để cho hành động tiếp tục đằng sau bạn để đợi cơ hội check-raise là một chiến thuật không bị nghi ngờ. Khi bạn là pre-flop raiser và pot là multi-way, việc bạn check cũng khá là tự nhiên. Với ba người chơi hành động phía sau bạn, bạn không có nghĩa vụ phải tiếp tục bet. Vì vậy, bạn có thể tự nhiên check tại chỗ này là tốt. Thẳng thắn, không có lý do gì để bet ở đây để lấy flat-called behind, đặc biệt là nhiều người chơi, là một thảm họa khá lớn.

Điều này mang đến một điểm thú vị. Nếu bạn nhớ lại, khi bạn có một hand mạnh mẽ như 99 và trên một dry board như :1bich: :9tep: :3ro:, việc lead bet ra có ý nghĩa hơn nhiều, cho dù bạn có lead hay không. Nó không có vấn đề gì lớn nếu bạn được gọi; sẽ không có gì xấu xảy ra với board khi turn card hit. Nếu bạn may mắn, bạn sẽ được raise multi-way pot bởi một người mà có khả năng là người đang nắm giữ ace. Vì vậy, việc dành lấy lead trên dry boar trở nên có ý nghĩa.

Nhưng khi board là textured, như chúng tôi vừa xác định, việc check để check-raise là đúng về mặt khái niệm; bạn đang tìm cách để thông báo một hand lớn và kết thúc hành động ngay tại đó. Bạn không muốn mạo hiểm bet và lấy flat-call, bởi vì điều đó có nghĩa là sẽ có rắc rối cho bạn tại turn. Bạn đã kết thúc hành động ngay tại đó.

KHÔNG CÓ XẤU HỔ ĐỂ WIN POT NGAY BÂY GIỜ.

Trước khi chúng ta tiếp tục, tôi muốn đưa ra hai điểm về nắm giữ lớn trên multi-way flop với textured và untextured , tương ứng.

Đầu tiên, hãy xem việc ra quyết định của bạn phức tạp hơn thế nào khi bạn không sợ flop. Điều này có vẻ phản trực giác, nhưng nhiều đường dẫn khác nhau hướng tới trích xuất giá trị tối đa phải được xem xét. Trên flops textured, mục tiêu của bạn rất mạnh mẽ rõ ràng là để tránh việc đưa ra quyết định thảm hại - nó thực sự làm cho lựa chọn sau flop của bạn đơn giản hơn nhiều. Hầu hết, bạn đã cố gắng để có được tiền của bạn trên flop bằng mọi cách có thể.

Thứ hai, chú ý cách mà bạn áp đặt hành vi ngẫu nhiên của mình lên đối thủ sẽ khủng khiếp đến như thế nào. Trên untextured boards, bạn bet, cho dù bạn có preflop lead hay không. Trên textured board, bạn check để check-raise, cho dù bạn có pre-flop lead hay không. Nhưng trong cả hai trường hợp, bạn đều có một hand lớn. Làm sao mà đối thủ của bạn biết rằng lúc nào bạn check và lúc nào bạn sẽ bet với monster? May mắn cho bạn, hầu hết đối thủ sẽ không nắm được điều này.

Hết lần này đến lần khác, chúng ta thấy cách trộn nó lên, cố gắng trông khó hiểu bằng cách chèn biến thể trong vở kịch của bạn, làm cho lối chơi của bạn trở nên rất khó hiểu. Bạn có thể xuất hiện ngẫu nhiên chỉ bằng cách chơi đúng cách. Vì các đường chơi chính xác khác nhau rất nhiều, từ lead bet khi không có gì đến việc check-raise all-in, bạn có thể gieo hạt nhầm lẫn giữa các đối thủ thiếu tập trung của mình, hoặc có thể nói là phần lớn họ sẽ như vậy.

Đây là lý do tại sao bạn không bao giờ phải suy nghĩ về việc tự ý trộn lẫn lối chơi của mình. Chỉ cần làm đúng mọi thứ, đúng về mặt toán học, lý thuyết trò chơi, đặt mục tiêu, và việc ra quyết định, và đầu đối thủ của bạn sẽ tự nhiên nổ tung. Được rồi, bạn đã sẵn sàng để chơi một vài draw chưa?

3. SupportN

SupportN Cơ thủ

• Đội ngũ an ninh chuyên nghiệp giám sát 24/7.
    • Tour hoàn toàn miễn phí Daily freeroll diễn ra vào 19h hàng ngày, vé tự động gửi vào balo của player.
    • Hỗ trợ khách hàng trực tuyến nhanh chóng.
    • Giới thiệu bạn bè nhận ngay bonus hấp dẫn lên tới 100$.
    • Tự nạp rút không qua agent hay bất kỳ một trung gian nào cả, tuyệt đối an toàn và không lo bị scam.
    ▶▶ Download WPT cho Adroid, iPhone / iOS, và máy tính tại: vietnamwpt.com

QC 04 Ver 02 L1.jpg