5 tip dành cho người mới chơi Poker

Thảo luận trong 'Cách chơi poker' bắt đầu bởi Ngọc Thúy, 15/3/18.

1. Ngọc Thúy

Ngọc Thúy Cơ thủ

Khi chơi Poker, ngoài việc thành thạo luật chơi, bạn cần phải rèn luyện cho mình nhiều kĩ năng để có thể trở thành cao thủ. Với những người mới, nắm vững 5 tip kĩ năng dưới đây sẽ giúp bạn cải thiện các chiến thuật chơi của mình để có thể giành chiến thắng cho mọi tình huống.

1, Quan sát đối phương

Việc đầu tiên khi bạn tham gia 1 bàn poker không phải là nhào vô chơi, mà chú ý quan sát đối phương trước. Điều này giúp bạn có 1 khái niệm ban đầu về cách đánh của đối phương. Từ đó, bạn sẽ có cách đánh phù hợp khi trực tiếp đối đầu họ.

meo poker.png

2, Giữ bình tĩnh

Poker online là một cuộc đấu trí, vì vậy phải luôn giữ bình tĩnh trước mọi tình huống, thậm chí khi đối thủ có Hands cao hơn bạn. Trong game online, điều này càng quan trọng hơn vì bạn phải đối mặt với vấn đề người chơi ra vào thất thường. Bản lĩnh trong poker online được đưa lên đỉnh cao của game poker, nếu bạn là người có bản lĩnh trong mọi vấn đề, thì poker chỉ là một quân bài nhỏ trong cảm xúc của bạn.

3, Đừng bỏ lỡ cơ hội

Nếu bạn trì hoãn lượt bài quá thời gian quy định, Hand sẽ tự động Fold và cuộc chơi lại tiếp tục. Vì vậy, chú ý thời gian và đừng bỏ lỡ cơ hội của chính mình!

4, Tính lợi tức các ván bài

Bí quyết thắng poker – tính lợi tức các ván bài : Chơi poker bạn phải hiểu rõ mục đích chơi của mình, và đó không gì khác ngoài tiền. Một người chơi poker giỏi được định đoạt bằng số tiền anh ta kiếm được, chứ không phải việc anh ta đã thắng ai. Chơi poker online tương tự như vậy, tiền được tính qua xu, hãy quan tâm về điều đó, và sở hữu cho mình một lượng xu khổng lồ.

5, Tham gia bước đầu

Thử bắt đầu bằng những việc tham gia vào các Tournament nhỏ: Với những Tournament “bình dân” này, một người chơi mới bắt đầu có thể nhận được khá nhiều kinh nghiệm chỉ với một chút tiền. Nếu may mắn, bạn có thể sẽ nhận được cả tiền thưởng nếu trụ được đến cùng.