Dắt túi 5 bí kíp đánh bại mọi đối thủ

Thảo luận trong 'Kiến Thức Cơ Bản' bắt đầu bởi Ngọc Thúy, 16/11/17.

1. Ngọc Thúy

Ngọc Thúy Cơ thủ

Poker ngoài lối chơi độc đáo, thú vị thì còn mang lại cực kỳ gay cấn không khó hiểu khi trở thành một trong những game bài được đánh giá là hấp dẫn nhất bởi số lượng người chơi quá đông đảo. Ngoài việc nắm rõ quy luật của trò chơi thì người chơi cần biết thêm một số bí kíp để dễ dàng hơn. Chần chừ gì nữa mà không thu nạp ngay những mẹo hay cho bộ não.

5 BÍ KÍP KHÔNG THỂ KHÔNG ĐỌC
    1. Không chơi Poker lúc tâm trạng bất ổn
    Khác với những game bài thông thường khác, Poker là game có lối đánh bị ảnh hưởng rất nhiều bởi yếu tố tâm lý. Do khi tâm trạng không được thoải mái, người chơi dễ có những phán đoán sai lầm và đó là kẻ hở khiến đối thủ lợi dụng, dồn vào thế bất lợi.

Hơn nữa, trò chơi này còn có đặc điểm đặt cược không giới hạn, khi người chơi khi đang "bốc hỏa" rất dễ đặt cược toàn bộ số tiền mà mình có nhưng lại chẳng mảy may suy nghĩ, làm kẻ vô sản. Chính vì vậy lưu ý đầu tiên và đặc biệt quan trọng là không chơi Poker trong lúc tâm trạng không ổn định.

2. Đừng ngại fold bài
    Mẹo chơi Poker tiếp theo dành cho cả game thủ mới tập chơi hay đã chơi kỳ cựu là không nên cảm thấy ngại ngùng khi fold bài. Bởi thực tế việc bốc được các bộ bài lớn không phải là điều dễ dàng gì, do đó bạn không nên quá mạo hiểm đặt cược với những ván bài mà bạn cảm thấy không đủ mạnh. Cách fold bài thường xuyên khi chơi game Poker giúp bạn tận dụng những ván đấu "chất" nhất của mình để chơi với số tiền cược lớn nhất mình có.

3. Luôn phải quan sát đối thủ
    Khi quan sát, bạn có thể biết rõ được đối thủ, từ đó tìm ra cách đáp trả sao cho phù hợp. Và cũng vì bài Poker không giới hạn mức đặt cược nên bạn có thể nhanh chóng đảo ngược tình thế nếu biéte rõ lối đánh của đối thủ sau một vài ván thua ban đầu.

Quan sát - Chìa khóa vạn năng giúp giành chiến thắng khi chơi Poker

4. Đưa ra mức đặt cược phù hợp
    Nhiều game thủ cho rằng trò Poker mang nặng tính đỏ đen. Quan niệm này hoàn toàn sai lầm bởi trên thực tế đã có nhiều game thủ hái ra tiền mỗi ngày với thể loại game này. Để có được điều đó, họ phải đầu tư rất nhiều công sức để tìm hiểu, nghiên cứu, nhưng quan trọng hơn cả vẫn là tính ra được mức cược phù hợp, sử dụng và quản lý tài khoản một cách tối ưu.

5. Không lạm dụng buff
    Buff hay còn được gọi là "cược láo", đây là thủ thuật lừa đối thủ bỏ cuộc bằng cách nâng mức tiền cược lên trong khi thực tế họ có bài tốt hơn mình, cách này dùng để đánh vào tâm lý của đối thủ. Tuy nhiên, bạn cũng nên xác định có thể bị "gậy ông đập lưng ông", rơi vào thế bị động và khi đó sẽ mất rất nhiều tiền cược.

Hy vọng với 5 mẹo trên, các bạn có thể nâng cao được trình độ chơi Poker của mình và dần trở thành một game thủ chuyên nghiệp!

2. boy_alone193

boy_alone193 New Member

Để nhận tiền mặt vào tài khoản, mời bạn vào đây tải game: vietnamwpt.com

3. rap_1978

rap_1978 New Member

mình cũng đang học poker, cũng được nửa năm rồi nhưng chưa được như bạn, cũng lỗ nhưng hiện lỗ ít hơn trước rồi. Lúc mới chơi, cũng có lúc mình từ 2$ lên 20$ đấy nhé bạn rồi lại bay hết và chỉ mong bạn đừng như mình :D, ý mình muốn nói là đó chỉ là giây phút nhất thời thôi, 7 tiếng chơi poker chưa nói lên được bạn sẽ có profit từ poker thực sự hiếm có ai chỉ học poker trong 1 tuần mà thành công lắm =)), chúc bạn thành công :D

4. tunghanoitv

tunghanoitv New Member

Upswing thôi bạn hiền ạ. 7h từ 10$ lên 40$ thì mình biết bạn không có phương pháp quản lý bankroll rồi, sớm hay muộn cũng cháy bankroll thôi.

5. batluadocdoa04

batluadocdoa04 New Member

chuẩn

6. batluadocdoa04

batluadocdoa04 New Member

7. kd03sutech

kd03sutech New Member

ngày nào cũng làm như vậy thì ấm nhé thớt, Mình đánh toàn thua chắc rút kinh nghiệm chơi poker thêm

8. royalflush90

royalflush90 Cơ thủ

Cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm chơi Poker của mọi người, cộng đồng Poker Vn giúp đỡ nhau kiếm tiền nhé

9. Đức Hiếu

Đức Hiếu Cơ thủ

Dắt túi 5 bí kíp này, thử chơi game Poker online xem có thành công như bác bên trên không :rolleyes:

10. Minh Hoàng

Minh Hoàng Cơ thủ

Công nhận khi chơi Poker đừng ngại Flod bài, nhiều lúc mình cứ tiếc ván, cứ cố đấm ăn xôi cuối cùng thì tiền ra đi nhanh quá hix