5 CÁCH GIÚP CHƠI POKER HIỆU QUẢ

Thảo luận trong 'Kiến Thức Cơ Bản' bắt đầu bởi Ngọc Thúy, 18/11/17.

1. Ngọc Thúy

Ngọc Thúy Cơ thủ

Che giấu cảm xúc
    Không ai thực sự có thể che giấu được sự căng thẳng. Thay vào đó, việc kiểm soát căng thẳng thực sự là bí quyết để che giấu nó. Nếu có một vấn đề, hãy tập trung vào việc giải quyết nó. Căng thẳng sẽ không bao giờ giúp bạn ghi được bàn thắng trên bàn Poker.

Nếu bạn là người mới chơi thì bạn có thể tham gia các trò đánh bài trực tuyến trước các bạn nhé!

Quan sát hành động của đối thủ
    Poker thật sự là về việc đọc được người chơi, không phải quân bài của họ. Ngôn ngữ cơ thể của người chơi và ánh mắt của họ nói với bạn điều gì?
    Tại cuộc phỏng vấn, tôi có thể thăm dò một chút hoặc đẩy các ứng cử viên ra khỏi vùng thoải mái của họ để xem cách họ trả lời. Nếu họ vượt qua bài kiểm tra đó và gia nhập đội của chúng tôi, tôi luôn luôn để ý những gương mặt của họ đang nói với tôi điều gì. Hãy sử dụng đôi mắt – đừng chỉ đôi tai của bạn – để xử lý các vấn đề.

Nhận biết những rủi ro và kiểm soát số chip
    Để chơi Poker hiệu quả bạn cần tập luyện liên tục trong việc phân tích rủi ro.
    • Những gì đã được chơi?
    • Có bao nhiêu tiền trong pot?
    • Những quân bài trên tay bạn là gì?
    • Những quân bài trên bàn là gì?
    Sở hữu một cách tiếp cận có kỷ luật để phân tích rủi ro sẽ giúp bạn hiểu khi đầu tư nhiều vốn hơn, hoặc khi phải từ bỏ. Trong poker và kinh doanh giống nhau ở chỗ, câu hỏi cuối cùng là: miếng thịt này có xứng đáng được đặt lên bàn ăn hay không?

Quyết đoán khi hành động
    Bài học hữu ích nhất mà tôi học được từ Poker là tầm quan trọng của việc đưa ra những quyết định hiệu quả. Bạn không thể mất 1 tuần để nhìn bài của bạn, chip của bạn, pot và vị trí dealer.

Khả năng đưa ra quyết định một cách nhanh chóng sẽ cung cấp cho bạn một lợi thế đáng kể so với đối thủ cạnh tranh. Đôi khi bạn sẽ đúng; đôi khi cũng sẽ là sai lầm. Nhưng nếu bạn tập trung vào việc liên tục cải thiện quá trình, cách chơi của mình, bạn đã có cơ hội tốt nhất để chiến thắng ngay trong ván bài kế tiếp.

Bỏ bài đúng lúc
    Mặt khác của việc phân tích rủi ro là bạn phải biết khi nào phải từ bỏ bài xấu, ngay cả khi bạn đã theo sâu trong pot. Bạn không thể để cái tôi hay số tiền đã theo giữ chân bạn trong một tình huống khi giá trị dự kiến kiếm được không còn đáng giá nữa.

Trên đây là 5 bài học để chơi poker hiệu quả tôi rút ra sau 5 năm tươi đẹp. Sự nghiệp Poker của tôi đã hoàn thành nhiệm và đó là thời gian để trở về với thế giới công nghệ. Tôi yêu công việc của tôi và chưa bao giờ có suy nghĩ thứ hai về việc quyết định rời khỏi bàn Poker. Có lẽ đó là bởi vì các khía cạnh tốt nhất và thú vị nhất của Poker vẫn xuất hiện mỗi ngày tại Eventbrite.

Chúc bạn thành công!

2. bannhac666

bannhac666 New Member

• Sàn tự nạp rút thuận tiện qua Momo, Banking, USDT, tránh bị scam.
    • Sân chơi minh bạch, không gian lận, không team, không bot, không ẩn bàn chơi với mọi cấp độ, bảo mật đa cấp.
    • 1 nick được chơi cùng lúc 3 bàn cash trên điện thoại và 4 bàn trên PC.
    • Đăng nhập là có vé chơi Tour Freeroll hàng ngày với 0 đồng.
    • Game chơi nhiều cấp độ buyin, cơ chế tự động phân phối bàn cho người chơi, thoải mái kiếm tiền.
    Tải app WPT Global tại link: vietnamwpt.com

3. My sunshine

My sunshine Cơ thủ

Mình vẫn còn non trong khoản che giấu cảm xúc và quan sát đối thủ. Cần được chỉ giáo của các bác Poker pro Viet nam trong này

4. Đức Hiếu

Đức Hiếu Cơ thủ

Nhất là khi chơi Poker online, phải quyết đoán hành động, không là hay mắc sai lầm lắm. Đôi khi phân vân xong cuối cùng lại chọn phương án tồi

5. pokerplayer01

pokerplayer01 Cơ thủ

Bai huong dan choi Poker nay hay qua! rat can thiet voi minh